Danh mục sản phẩm
GS2110-WTBD-N Màn Hình HMI Mitsubishi 10 Inch Hỗ Trợ Ethernet + RS232 + RS422/RS485

GS2110-WTBD-N Màn Hình HMI Mitsubishi 10 Inch Hỗ Trợ Ethernet + RS232 + RS422/RS485

GS2110-WTBD-N là màn hình HMI thuộc dòng GOT SIMPLE GS21 của Mitsubishi Electric, được thiết kế dành cho các hệ thống điều khiển và tự động hóa công nghiệp có yêu cầu giao diện trực quan, ổn định và dễ sử dụng. Với màn hình TFT LCD 10 inch độ phân giải WVGA 800 × 480, thiết bị hiển thị hình ảnh sắc nét, màu sắc trung thực cùng khả năng thao tác cảm ứng nhanh và chính xác. Điểm nổi bật của GS2110-WTBD-N là được tích hợp sẵn 01 cổng Ethernet RJ45, 01 cổng RS-232, 01 cổng RS-422/RS485, 01 cổng USB Device và khe thẻ nhớ SD, giúp kết nối linh hoạt với PLC Mitsubishi cũng như nhiều PLC của các hãng khác thông qua các giao thức truyền thông phổ biến như MC Protocol, Modbus RTU/TCP, CC-Link IE Field Basic và nhiều giao thức khác.

7.950.000đ
  • GS2110-WTBD-N
  • 286
  • Thông tin sản phẩm
  • Bình luận
Mục lục

    Ưu Điểm Nổi Bật Của GS2110-WTBD-N

    Màn Hình TFT LCD 10 Inch Hiển Thị Sắc Nét

    GS2110-WTBD-N được trang bị:

    • Màn hình TFT màu 10 inch Wide.
    • Độ phân giải 800 × 480 (WVGA).
    • Hiển thị 65.536 màu.
    • Điều chỉnh độ sáng 32 mức.
    • Kích thước vùng hiển thị 222 × 132.5 mm.

    Giúp hiển thị đầy đủ thông tin vận hành, đồ thị, cảnh báo và giao diện điều khiển một cách trực quan.


    Hỗ Trợ Đầy Đủ Các Chuẩn Giao Tiếp

    Thiết bị tích hợp sẵn:

    • 01 cổng Ethernet RJ45 (10/100 Mbps).
    • 01 cổng RS232.
    • 01 cổng RS422/RS485.
    • 01 cổng USB Mini-B (Device).
    • 01 khe cắm thẻ nhớ SD/SDHC (tối đa 32 GB).

    Nhờ đó người dùng dễ dàng kết nối với PLC, máy tính, HMI khác hoặc lưu trữ dữ liệu vận hành.


    Bộ Nhớ Lớn

    GS2110-WTBD-N sở hữu:

    • Bộ nhớ ROM: 32 MB (15 MB dành cho dữ liệu người dùng).
    • RAM: 128 MB (64 MB dành cho người dùng).

    Dung lượng lớn giúp lưu trữ chương trình HMI, dữ liệu cảnh báo, lịch sử vận hành và nhiều màn hình điều khiển phức tạp.


    Thiết Kế Bền Bỉ

    • Mặt trước đạt chuẩn IP65F.
    • Màn hình cảm ứng điện trở tuổi thọ trên 1 triệu lần chạm.
    • Đèn nền LED tuổi thọ cao.
    • Hoạt động ổn định trong môi trường công nghiệp.

    Lập Trình Bằng GT Works3

    GS2110-WTBD-N sử dụng phần mềm GT Works3 của Mitsubishi Electric với nhiều tính năng:

    • Thiết kế giao diện kéo thả.
    • Mô phỏng trước khi nạp.
    • Quản lý Alarm.
    • Data Logging.
    • Recipe.
    • Trend Graph.
    • FA Transparent Function.
    • Backup/Restore chương trình dễ dàng.

    Thông Số Kỹ Thuật Màn Hình GS2110-WTBD-N

    Thông số Giá trị
    Model GS2110-WTBD-N
    Hãng sản xuất Mitsubishi Electric
    Dòng sản phẩm GOT SIMPLE GS21
    Kích thước màn hình 10 inch Wide
    Công nghệ hiển thị TFT Color LCD
    Độ phân giải 800 × 480 pixels (WVGA)
    Màu hiển thị 65.536 màu
    Kích thước vùng hiển thị 222 × 132.5 mm
    Điều chỉnh độ sáng 32 mức
    Loại cảm ứng Điện trở (Analog Resistive)
    Tuổi thọ cảm ứng Trên 1.000.000 lần chạm
    Đèn nền LED (không thay thế)
    Bộ nhớ lưu trữ (ROM) 32 MB (15 MB User Memory)
    Bộ nhớ vận hành (RAM) 128 MB (64 MB User Memory)
    Ethernet 01 cổng RJ45 10BASE-T/100BASE-TX, Auto MDI/MDI-X
    RS232 01 cổng D-Sub 9 chân (Male), 4.8–115.2 kbps
    RS422/RS485 01 cổng D-Sub 9 chân (Female), 4.8–115.2 kbps
    USB USB Mini-B Device (USB 1.1 Full Speed)
    Khe thẻ nhớ SD/SDHC (tối đa 32 GB)
    Buzzer
    Nguồn cấp 24 VDC
    Cấp bảo vệ mặt trước IP65F
    Kích thước ngoài 272 × 214 × 56 mm
    Kích thước khoét tủ 258 × 200 mm
    Độ dày tủ lắp 1.6 – 4 mm
    Khối lượng Khoảng 1.3 kg
    Nhiệt độ làm việc 0 ~ 55°C
    Phần mềm lập trình GT Works3
    Chứng nhận CE, UL, cUL, UKCA, KC, RoHS

     


    Tính Năng Nổi Bật về màn hình GS2110-WTBD-N

    • Màn hình TFT LCD 10 inch độ phân giải WVGA.
    • Hiển thị 65.536 màu.
    • Hỗ trợ Ethernet tốc độ 10/100 Mbps.
    • Tích hợp RS232 và RS422/RS485.
    • USB Device và khe thẻ SD.
    • Data Logging.
    • Alarm History.
    • Trend Graph.
    • Recipe Function.
    • FA Transparent Function.
    • Hỗ trợ kết nối nhiều PLC cùng lúc.
    • Tương thích tốt với PLC Mitsubishi FX, Q, iQ-F, iQ-R và nhiều PLC khác thông qua các giao thức truyền thông được hỗ trợ.

    Ứng Dụng màn hình GS2110-WTBD-N

    Màn hình GS2110-WTBD-N được sử dụng rộng rãi trong:

    • Máy đóng gói.
    • Máy CNC.
    • Máy ép nhựa.
    • Dây chuyền sản xuất.
    • Hệ thống băng tải.
    • Điều khiển HVAC.
    • Hệ thống xử lý nước.
    • Điều khiển trạm bơm.
    • Tủ điện công nghiệp.
    • Nhà máy thực phẩm và đồ uống.

    Lợi Ích Khi Sử Dụng GS2110-WTBD-N

    • Hiển thị trực quan với màn hình 10 inch.
    • Giao diện cảm ứng nhạy và bền.
    • Kết nối đa dạng với Ethernet, RS232 và RS422/RS485.
    • Bộ nhớ lớn đáp ứng các dự án phức tạp.
    • Hỗ trợ nhiều chức năng giám sát và ghi dữ liệu.
    • Thiết kế đạt chuẩn IP65F, phù hợp môi trường công nghiệp.
    • Lập trình đơn giản bằng GT Works3.
    • Chất lượng và độ tin cậy cao từ Mitsubishi Electric.

    Kết Luận về màn hình GS2110-WTBD-N

    GS2110-WTBD-N là màn hình HMI 10 inch thuộc dòng GOT SIMPLE GS21 của Mitsubishi Electric, tích hợp đầy đủ Ethernet, RS232, RS422/RS485, USB Device và khe thẻ SD. Với màn hình WVGA sắc nét, bộ nhớ lớn, nhiều chức năng giám sát dữ liệu và khả năng kết nối linh hoạt, đây là lựa chọn phù hợp cho các hệ thống tự động hóa từ quy mô nhỏ đến trung bình, mang lại hiệu quả vận hành ổn định và lâu dài.

    Sản phẩm cùng loại